ਜਲੰਧਰ ਪੰਜਾਬ ਦੈਨਿਕ ਨਿਊਜ਼ (ਮੁਨੀਸ਼ ਤੋਖੀ ) ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਦੇ ਸੀਐਮਡੀ ਸ਼੍ਰੀ ਏ. ਵੇਨੂੰ ਪ੍ਰਸਾਦ ਦੀਆਂ ਹਦਾਇਤਾਂ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚ ਬਿਜਲੀ ਚੋਰੀ ਦੀ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲ ਰਹੀ ਹੈ।ਇੰਜਨੀਅਰ ਜਸਬੀਰ ਸਿੰਘ ਭੁੱਲਰ ਚੀਫ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਨੇ ਖੁਲਾਸਾ ਕੀਤਾ ਕਿ 10 ਇਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਟੀਮਾਂ (ਜਲੰਧਰ ਦੀਆਂ 3 ਟੀਮਾਂ ਅਤੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੀਆਂ 7 ਟੀਮਾਂ) ਨੇ ਕੱਲ੍ਹ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿਖੇ ਸਮੂਹਿਕ ਚੈਕਿੰਗ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟੀਮਾਂ ਨੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਫੋਕਲ ਪੁਆਇੰਟ, ਮਾਡਲ ਟਾਊਨ ਅਗਰ ਨਗਰ ਡਿਵੈਂਸ ਖੇਤਰਾਂ ਦੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਦੇ ਅਹਾਤੇ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕੀਤੀ। ਇੰਨਫੋਰਸਮੈਂਟ ਟੀਮ ਨੇ 151 ਕੁਨੈਕਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਚੈਕਿੰਗ ਕੀਤੀ, ਬਿਜਲੀ ਚੋਰੀ ਦੇ 5 ਚੋਰੀ ਦੇ ਪਤਾ ਲਗਾਏ, 20 ਨੰ ਯੂ.ਈ. / ਯੂਯੂਯੂ / ਡਬਲਯੂਐਮ ਦੇ ਕੇਸ ਮਿਲੇ।ਓਹਨਾ ਕਿਹਾ ਕਿ ਦੋਸ਼ੀ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ‘ਨੂੰ 26.75 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਜ਼ੁਰਮਾਨਾ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਓਹਨਾ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਡਿਫਾਲਟ ਰਕਮ ਦੀ ਵਸੂਲੀ ਦੇ ਮਾਮਲਿਆਂ’ ਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜ਼ੋਰ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਪਾਵਰ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਲਿਮਟਿਡ ਨੇ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਰਾਜ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਚੋਰੀ ਵਿਰੁੱਧ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਉਣ ਲਈ ਬਿਜਲੀ ਚੋਰੀ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾ ਕੇ ਬਿਜਲੀ ਚੋਰੀ ਦੇ ਕੰਟਰੋਲ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਪੀ ਐਸ ਪੀ ਸੀ ਐਲ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ। ਕੋਈ ਵੀ ਵਟਸਐਪ ਨੰਬਰ 96461-75770 ‘ਤੇ ਬਿਜਲੀ ਚੋਰੀ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਦਾ ਖੁਲਾਸਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

LEAVE A REPLY