ਲੁਧਿਆਣਾ (ਪੰਜਾਬ ਦੈਨਿਕ ਨਿਊਜ਼ ) ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਿਸਟ੍ਰੀਬਿਸ਼ਨ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਡੀਪੀਐਸ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਪਾਵਰ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਲਿਮਟਿਡ ਨੇ ਪੂਰਬੀ ਅਤੇ ਪੱਛਮੀ ਸਰਕਲ ਲੁਧਿਆਣਾ ਅਧੀਨ ਉਦਯੋਗਿਕ ਫੀਡਰਾਂ ਦੇ ਸੁਧਾਰ ਲਈ 25 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।
ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਦਸੰਬਰ 2020 ਦੇ ਦੂਜੇ ਹਫਤੇ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਝੋਨੇ ਦੇ ਸੀਜ਼ਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਇਹ ਵੀ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਸਟੋਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਾਨ ਦੀ ਕੋਈ ਘਾਟ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਦੈਨਿਕ ਨਿਊਜ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਡੀਪੀਐਸ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਸਨਅਤਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰਦਿਆਂ ਕਹੀ।
ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਿਸਟ੍ਰੀਬਿਸ਼ਨ ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ  ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਡੀਪੀਐਸ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ  ਉਦਯੋਗਪਤੀਆਂ ਦੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਮੁੱਦਿਆਂ ਦੇ ਹੱਲ ਲਈ, ਬਹਾਦਰ ਕੇ ਰੋਡ ਤਰੁਣ ਜੈਨ ਬਾਵਾ, ਆਰਕ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਿਕ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਕੇਕੇ ਗਰਗ ਅਤੇ ਫੋਕਲ ਪੁਆਇੰਟ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਰਜਨੀਸ਼ ਅਹੂਜਾ ਅਤੇ ਓਪੀ ਬੱਸੀ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਉਦਯੋਗਾਂ ਦੀਆਂ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਨਾਲ ਮੀਟਿੰਗ ਕੀਤੀ।ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮੁੱਦਿਆਂ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੈਟ -2 ਉਦਯੋਗਿਕ ਫੀਡਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।
ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਖੰਨਾ ਸਰਕਲ, ਖ਼ਾਸਕਰ ਉੱਚ ਮਾਲੀਆ ਵਿਭਾਗ ਮੰਡੀ ਗੋਬਿੰਦਗੜ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਵੀ ਲਿਆ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਐਸ ਈ ਖੰਨਾ ਅਤੇ ਸੀਨੀਅਰ ਐਕਸੀਅਨ ਮੰਡੀ ਗੋਬਿੰਦਗੜ ਨੂੰ ਹਦਾਇਤ ਕੀਤੀ ਕਿ ਖਰਾਬ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪਏ ਕੈਟ -2 ਉਦਯੋਗਿਕ ਫੀਡਰਾਂ ਦੇ ਡੀਪੀਆਰ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਤੱਕ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰਵਾਉਣ।
ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਡੀਪੀਐਸ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਲੁਧਿਆਣਾ ਸ਼ਹਿਰ ਦਾ ਦੌਰਾ ਵੀ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸਥਾਨਕ ਵੰਡ ਅਧਿਕਾਰੀ, ਪੀ ਐਂਡ ਐਮ ਵਿੰਗ ਅਤੇ ਉਦਯੋਗਿਕ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲਿਆ। ਉਸਨੇ ਗਰਿੱਡ ਸਬ ਸਟੇਸ਼ਨਾਂ, 66 ਕੇਵੀ ਲਾਈਨ ਅਤੇ 11 ਕੇਵੀ ਫੀਡਰਾਂ ਦੇ ਰੱਖ-ਰਖਾਅ ਦੀ ਸਮੀਖਿਆ ਕੀਤੀ, ਡੀਪੀਐਸ ਗਰੇਵਾਲ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਯੋਜਨਾਬੱਧ ਸ਼ੱਟਡਾਨ 5 ਘੰਟਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਅਤੇ ਖਪਤਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸ਼ੱਟ-ਡਾਉਜ਼ ਬਾਰੇ ਨਿਯਮਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਮੀਟਿੰਗ ਵਿੱਚ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਮੁੱਖ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਐੱਸ ਐੱਸ  ਜੋਸਨ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਸੰਜੀਵ ਪ੍ਰਭਾਕਰ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਐਚਐਸ ਗਿੱਲ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਕੇ ਐਸ ਸੰਧੂ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਐਚਐਸ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ. ਸਰਬਜੀਤ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਵੱਖ ਵੱਖ ਵਿਭਾਗਾਂ ਦੇ ਐਕਸਈਐੱਨ ਜੇਐਸ ਗਰਚਾ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਟਿਵਾਣਾ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਪਰਮਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਰਮੇਸ਼ ਕੌਸ਼ਲ, ਇੰਜੀਨੀਅਰ. ਐਮ ਪੀ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਬੀ ਐਸ ਸਿੱਧੂ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ।ਪੀਐਸਪੀਸੀਐਲ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਿਸਟ੍ਰੀਬਿਸ਼ਨ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਡੀਪੀਐਸ ਗਰੇਵਾਲ ਅੱਜ ਲੁਧਿਆਣਾ ਵਿਖੇ ਉਦਯੋਗਪਤੀਆਂ ਨਾਲ ਇੱਕ ਮੀਟਿੰਗ ਨੂੰ ਸੰਬੋਧਨ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਤੇ ਕੇ.ਕੇ. ਗਰਗ ਅਤੇ ਤਰੁਣ ਜੈਨ ਬਾਵਾ ਵੀ ਮੌਜੂਦ ਸਨ ।

LEAVE A REPLY